Bị lỗi khi làm việc với collaboration and worksheet và link cad qua revir

Mọi người cho em hỏi là khi em làm việc nhóm với nhau collaboration và đặt worksheet cho từng người. Rồi nhóm em đưa vào dropbox và chọn file nguồn là centra model.
Thì khi ấy có những lỗi như sau:
1/ các thành viên trong nhóm phải sử dụng cùng version đúng ko ạ ? (em dùng version 2018 còn 2 bạn còn lại dùng version 2017)
2/ Khi link cad vào revit thì trong Revit em không xem được 3D đúng ko ạ ? Em ko biết làm cách nào để xem được 3 D view. và link trong 1 building với nhau ví dụ là 3 tầng ạ!
3/ Khi em thực hiện các bước là truy cập vào dropbox để mở file central model và save as lại local file trên máy tính của mình (khác với vị trí dropbox đã lưu) thì khi em vẽ trên file local file và save thì bị lỗi và không thể save lại được ạ.

4/ Khi em cài revit 2017 thì bị lỗi là không có Templates trong ổ C nên Metric và Imperial thì trống rỗng ạ.
Và Elevations cũng biến mất cho cả 4 hướng (Đông, Tây, Nam, Bắc) ạ.
Anh nào có thể chỉ giáo em các lỗi này được không ạ ? Em đang làm bài tập cho cuối kỳ mà phải dừng lại mấy ngày nay vì các lỗi này ạ.
Em mong các anh/chị sẽ chỉ dẫn em ạ! Cảm ơn anh/chị nhiều ạ !

Các bạn nên dùng 1 phiên bản revit thôi, nếu có sync được thì dữ liệu tạo bởi 2018 thì thằng 2017 đọc sao đc.

Muốn xem view 3D trên máy cá nhân thì chỉ cần duplicate view muốn nhìn là được

Cảm ơn bạn.
Mình không view 3D khi bản vẽ được link cad qua revit đó ạ

Mấy lỗi trên mình sửa được ngoại trừ view 3D cho bản vẽ từ cad qua revit thôi ạ

Khi Link cad vào revit nó có 1 ô check chỉ hiện ở 1 view được chọn, có thể bạn đã tích vào đó nên lúc qua view khác nó không được thể hiện

Bạn dùng công nghệ C4R (dùng thử 30 ngày) xem + Autodestop Desktop Connector.

link cad vào revit xem 3D được. set plane trước khi link file cad vào sẽ được.

Hình Link file bố trí chung cầu vào revit