Công trình ứng dụng BIM sử dụng vốn ngân sách nhà nước đã xây dựng xong

Chào mọi người, cho tôi hỏi có anh chị nào đã thực hiện BIM cho một dự án cụ thể sử dụng vốn ngân sách nhà nước mà đã hoan thành đưa vào sử dụng chưa ? tôi được biết thì Chính phủ đã cố nghị định khuyến khích các công trình sử dụng nguồn vốn nhà nước áp dụng quy trình BIM, miền Nam thì có Sở giao thông vận tải tp HCM, nhưng miền Bắc thì chưa thấy gì. Tôi muốn xin một số thông tin . Nếu được chúng ta có thể gặp mặt ? rất hân hạnh.

Chào ManhHung, mình được biết thì đã có dự án vốn ngân sách nhà nước ở miền bắc nhưng đang trong quá trình thi công.

cảm ơn anh Duy đã có ý kiến. Tôi muốn hỏi là a có thông tin gì về công trình này không ? như tên công trình, tổng mức đầu tư, địa điểm xây dựng hay 1 số thứ khác nữa. Các thông tin thì thường nói sử dụng BIM sẽ giảm thời gian , chi phí. Song đó là công trình ở nước ngoài, còn ở nước mình thì chưa có những so sánh cụ thể. Nhân tiện nếu forum mình tổ chức các buổi gặp mặt giao lưu thì đó là một điều tuyệt với những người đang làm việc và quan tâm tới BIM. Cảm ơn anh!

Vấn đề này trao đổi riêng thì sẽ tiện hơn. Bạn đọc trong inbox hoặc email nhé. Vubaduy125@gmail.com