Đánh cọc theo nhóm!

Chào mọi người mình đang muốn làm cái đánh cọc theo lựa chọn từng nhóm cọc 1! Hiện tại thì family cọc đang nằm trong family móng! mình dùng select model elements từng đài 1 và loay hoay chưa lọc được 5 cọc trong đài vừa lựa chọn mong mọi người giúp đỡ để được đầu ra là 5 cọc trong đài chọn theo vùng khoanh đỏ

Gửi family cọc lên mình xem thử, giúp được mình giúp và mình muốn biết bạn đánh tên như thế nào.

Hiện tại em biết mỗi cách select element bằng đường line, a cài thêm Package Rhythm nhé

171010_SelectElements.dyn (6.3 KB)
Piles_Test.rvt (1.7 MB)

Còn có cách khác tự động là kiểm tra giao giữa Pile và Foundation xem có cắt nhau ko, nếu cắt thì lấy. Cơ mà h e chưa có time tìm :smiley:

tìm giao cắt dùng cái check va chạm “DoesIntersect” thử xem, trước test thử dầm chính phụ cũng dùng cái này thấy được :slight_smile:

QuangNhu mình muốn đánh cọc theo từng đài 1 bằng cách quét chọn từng đài nhé!
đây là family cọc https://drive.google.com/file/d/0B4V9sEEuqSDITmphX0ZiSDBJdEU/view?usp=sharing

Cảm ơn Duy nhé! Cách này a cũng đã làm được! có nhược điểm là vẽ spl khá lâu và đã nhờ Lam sửa spl thành chỉ vẽ đường line bình thường rất hay!

Bạn tải Package Clockwork có node “FamilyInstance.SubComponents”
File Dynamo.dyn (5.9 KB)

Node FamilyInstance.SubComponents không thấy lọc được dữ liệu family cọc bạn ah!

Bạn xem video có phải ý bạn như vậy không ? Nếu bạn muốn chọn các cấu kiện khác thì thêm bộ lọc cho nó nha.
File Dynamo
File Dynamo.dyn (6.5 KB)
Video
Video.rar (3.0 MB)

Cảm ởn bạn rất nhiều nhé! Đúng là ý mình thế nhưng máy mình ko lấy được dữ liệu sau khi dùng FamilyInstance.SubComponents! xem giúp mình xem version Clockwork với?

Dynamo 1.3.1
Clockwork 1.0.3

Thanks bạn nhé! để tối về mình test lại cái!
Tiện mình cũng chia se một node khác cũng có thể lọc được nested family

Cảm ơn bạn nha, nó nằm trong gói Package gì vậy bạn? Cái bạn nó lọc ra được nhóm 5 và 6 cọc riêng ra không, như hình thì thấy nó nhóm lại 1 list 11 cọc.

Đúng roi nó lọc cho mình toàn bộ nest family con mà! Page bakery bạn nhe!