DYNAMO - HELP! Update Sheet Number của bản vẽ

Chào mọi người, mình cần giúp đỡ file dynamo để update Sheet Number khi có trường hợp thêm hoặc bớt bản vẽ.
Mình có sẵn 1 file excel danh sách bản vẽ và mình sẽ import cái danh sách đó vào revit, và nó import vào ko theo ý mình.

Đây là file dynamo, revit và excel của mình.
http://www.mediafire.com/file/hkja25gjpl68472/TEST.rar

Mong các bạn giúp mình giải quyết vấn đề này.

Với file bạn gửi mình đưa ra 1 cách ,có thể hơi phức tạp nhưng chỉ dùng những node có sẵn . Bạn chạy lần lượt 2 file dynamo để dc kết quả cuối cùng . Bạn có thể ứng dụng Player để cải tiến cho việc nhập vị trí chèn Sheet . Bên dưới là 2 file dynamo và kết quả sau khi lần lượt chạy 2 file.Chúc bạn thành công!ReNumber1.dyn (31.1 KB)
REnumber2.dyn (5.5 KB)
lan2lan3

Cám ơn bạn về 2 file này. Để mình xem và nghiên cứu 2 file này của bạn xem đã đủ những thứ mình cần chưa. Có gì ko hiểu mình sẽ pm lại sau.

hay đấy, tiếp tục phát huy nha @danghuulam

Mình cho bạn them 1 gợi ý như hình trên.
Mình nghĩ là do element bạn gán cho setparameter đang đi theo thứ tự cái nào tạo ra trước thì nằm trước. Bạn nên dựa vào list.sort để đảo lại thứ tự của các element theo bản sort.

@nguyenquoc993 Cám ơn bạn rất nhiều :). Nhờ gợi ý và đoạn code python của bạn,mình đã giải quyết được vấn đề của mình. hehe