[Hướng dẫn forum] Các tính năng của diễn đàn

huongdan
forum

Dưới đây là những lời khuyên để bạn bắt đầu:

Đọc các bài viết

OpenBIM không phân trang, để xem nhiều bài hơn, cứ tiếp tục cuộn chuột xuống!

Khi trả lời hoặc chủ đề mới xuất hiện, nó sẽ tự động xuất hiện - không cần phải refresh trang.

Tôi đang ở đâu?

• Để tìm kiếm, trang cá nhận của bạn, hoặc mở menu nhấn vào icon phía trên bên phải

• Lựa chọn một topic sẽ luôn luôn đưa bạn đến câu trả lời chưa đọc trong chủ đề. Để sắp xếp lại thứ tự bài viết, chọn Trả lời, Lượt xem hay Hoạt động.

• Khi đọc một topic, nhảy lên trên cùng bằng cách bấm vào tên topic. Hoặc bấm nút Home hoặc End

• Bạn cũng có thể nhấn ? trên bàn phím của mình để mở ô tìm kiếm hoặc Shift + ? đẻ mở danh sách phím tắt.

Trả lời bài viết như thế nào?

• Để trả lời chung cho cả topic, bấm nút Reply ở cuối trang.

• Để trả lời một post cụ thể, bấm nút Reply ngay dưới post đó.

• Để tách một thảo luận đi theo một hướng khác, nhưng vẫn muốn thảo luận mới liên kết với thảo luận cũ, bấm Reply as linked Topic ở phía bên phải của mỗi post

Để chèn trích dẫn, lựa chọn đoạn text bạn muốn trích dẫn, bấm vào nút “trả lời trích dẫn” xuất hiện để đi tới bảng soạn thảo. Lặp lại tương tự cho nhiều đoạn trích dẫn.

Bạn luôn có thể tiếp tục đọc trong khi bạn soạn trả lời của bạn, và chúng tôi sẽ tự động lưu thư nháp như bạn viết.

Để thông báo cho ai đó về trả lời của bạn, đề cập đến tên của họ. Gõ @ để bắt đầu chọn một tên người dùng.

Để sử dụng biểu tượng Emoji, chỉ cần gõ : để tìm loại Emoji, hoặc dùng mặt cười phổ thông ;)

Để tạo đường dẫn, chỉ cần paste nó vào khung soan thảo.

Trả lời của bạn có thể định dạng theo mã HTML, BBCode, hoặc Markdown:

This is **bold**.
This is <b>bold</b>.
This is [b]bold[/b].

Ngoài ra tôi có thể làm gì?

Có các nút hành động ở cuối mỗi bài viết:

• Để cho ai đó biết rằng bạn rất thích và đánh giá cao bài viết của họ, sử dụng nút like. Share the love!

• Lấy link bài viết có thể paste mọi nơi được bằng nút link.

• Chọn để hiện thị nhiều hơn các hành động. Flag để thông báo cho tác giả, hoặc BQT, biết có vấn đề. Bookmark để tìm kiếm bài này sau đó trong Trang cá nhân.

Thông báo

Khi ai đó trả lời bạn, trích dẫn bài viết của bạn, đề cập tới bạn qua @username, hoặc liên kết đến bài viết của bạn, có một con số ngay lập tức sẽ xuất hiện phía trên bên phải. Chọn nó để truy cập vào thông báo.

Đừng lo lắng về việc thiếu một trả lời - bạn sẽ được gửi qua email bất kỳ thông báo nào trong khi bạn không có mặt.

Khi nào có bài mới?

• Tất cả topic ít hơn 2 ngày lập được tính là mới.

• Bất kỳ chủ đề bạn đã tích cực tham gia (bằng cách tạo ra nó, trả lời nó, hoặc đọc nó trong một thời gian dài) sẽ được theo dõi tự động thay cho bạn.

Bạn sẽ thấy các chỉ số mới và chưa đọc tiếp theo đến các chủ đề này:

Bạn có thể thay đổi thông báo cho bất kỳ chủ đề thông qua việc kiểm soát thông báo ở phía dưới, và phía bên tay phải, trong mỗi chủ đề.

Bạn cũng có thể thiết lập tùy chỉnh thông báo cho mỗi thể loại, nếu bạn muốn xem hoặc tắt mỗi chủ đề mới trong một chuyên mục cụ thể.

Để thay đổi những thiết lập này, xem Thiết lập tài khoản.

Tại sao tôi không thể làm một số thứ?

User mới bị giới hạn tính năng vì lý do an toàn. Bạn tham gia càng lâu, bạn sẽ được cộng đồng tin tưởng nhiều hơn. Khi đó, các giới hạn sẽ bị gỡ bỏ. Ở mỗi mức trust khác nhau, bạn sẽ có thêm nhiều quyền hạn mới để quản lý cộng đồng của chúng ta, đọc thêm trust levels.

add có thể làm thêm về navitwork dk ko, vd như tài liệu hay cách học vv

Cám ơn bạn đã góp ý, sắp tới mình sẽ up thêm tài liệu về naviswork