Paint trong Revit

Hi all,
A e trong group cho mình hỏi có ai gặp trường hợp giống mình không.
Ngày xua khi sài revit 2013,2015,2017 thì khi mình tô vật liệu lên 1 cấu kiện (ví dụ cột ) thì những vật tiếp xúc vối nó (vd: dầm) sẽ bị lem vật liệu qua, nhưng từ khi dùng revit 2019 thì không còn bị lem như vậy nữa. Có vẻ như revit đã bỏ tính năng này rồi. A e nào biết cách làm cho nó bị lem lại như xưa không thì giúp với.

Revit 2017 sau khi ẩn cột tiếp xúc với dầm

Revit 2019 sau khi ẩn cột tiếp xúc với dầm

check lại phần thể hiện nét cắt trong mục VG xem

Cái này là bản chất nó không có rồi bạn ơi chứ không phải do thể hiện đâu, mình đã check hết phần thể hiện rồi, với mình đã làm ra 1 bảng thống kê lun, nếu nó có thì nó sẽ xuất hiện trong bảng nhưng rất tiết không có. Trước đây mình lợi dụng tính năng này để tính ván khuôn cho công trình. chax giờ tiêu rồi phải đi tìm quy trình mới thôi.
3

nếu xác định tính ván khuôn, dùng thử công cụ của Lê uy võ có phần đó, tạo lớp vữa hoàn thiện cho dầm luôn dựa vào đó tính toán cũng đc

Thank bạn nhiu, bạn có thể gửi link cho mình công cụ của bạn Lê Uy Võ được không, mình không biết tìm ở đâu. Vì bên mình phải tính toán ván khuôn chi tiết của từng loại cấu kiện nên không biết có dùng được không. Bạn cho mình xin link để tìm hiểu tham khảo thêm

@melshy mình đã tìm dc tài liệu của Le Uy vo. Thank bạn nhiu