Sửa đoạn code trong node wall finish by room trong Dynamo

Chào mọi người.
mình đang viết 1 tool Dynamo cho vẽ sàn hoàn thiện và dang dùng node Wall finish by room của Packages Modelical. Nhưng node này yêu cầu phải nhập tên tường cho phòng, như vậy rất mất thời gian. Mình muốn nhập thẳng tên vật liệu tường trong Dynamo luôn nhưng không biết sửa đoạn code python như thế nào.
A e nào biết về python có thể giúp được không vậy

Mình thấy dùng Tên loại tường Finish đơn giản hơn là vật liệu chứ.

Không ý mình là khi nhập phòng thì phải nhập tên vật liệu thì mất thời gian quá với tên dài không nhớ nên phải copy rồi past, nên mình gán luôn vật liệu cho từng phòng luôn, chỉ cần biết tên phòng là nó tự nhận được tên vật liệu rồi bạn. Nhưng cái node wall finish by room thì chỉ nhận tên vật liệu từ parameter thôi chứ mình cho tên trực tiếp thì không nhận được. Mình đang tìm cách sửa code nhưng vẫn chưa được
Ai biết thì giúp giùm với.

muốn tham gia mà ko hiểu nói gì

bạn muốn sửa code thì học python + revit API để hiểu cụ thể chứ không phải ngồi đổi đổi kéo kéo là được đâu :joy:

Đương nhiên là phải sửa code rồi bạn, mình kéo là để thay đổi thong tin đầu vào thôi chứ việc chính là sửa đoạn code mà.
Bạn chưa đọc kĩ gì hết mà phán như thánh. :joy:

thế cho hỏi bạn hiểu được bao nhiêu % ở cái đoạn trên :slight_smile: tôi không làm được chỉ đưa ra lời khuyên thôi nên cũng không dám phán đâu :thinking:

thấy anh melshy nhìn ko biết sao giỏi ko nữa , mà theo em nghĩ chắc thuộc tầm cỡ đó :stuck_out_tongue: … ngầu quá ngầu quá anh

Hehe đương nhiên là hiểu sơ sơ thôi mới lên hỏi, chứ hiểu hết rồi thì tự làm chứ hỏi chi nữa trời.:joy:
Không biết mới lên page hỏi :thinking:, ai ngờ nhận dc lời khuyên học đi rồi biết.
Lời khuyên đúng cho tất cả các trường hợp thắc mắc của mọi người. Quá chuẩn :sweat_smile:

mình mới chỉ dừng ở mức độ dùng các node trong dynamo, để sử dụng tốt đã khó chưa nói đến việc hiệu chỉnh code trong script của python :slight_smile: viết code chỉ thiếu dấu " : " thôi cũng lỗi rồi chứ đâu phải thêm # chuyển thành chú thích là nó chạy :male_detective: và bạn có hiểu học kiểu cưỡi ngựa xem hoa thì có viết cho bạn ra kết quả đúng thì cái khác bạn cũng ko làm được :slight_smile:

Nhìn kĩ vào đi bạn. mình sửa dòng ở trên rồi, mình chỉ copy lại để tham khảo thôi.
mà thôi mình cũng ko có thời gian tranh cãi vs bạn. Vs mình cũng đã tìm ra cách giải quýêt vấn đề của mình rui. bye.
Dù sao cũng cảm ơn rất nhiều vì sự quá nhiệt tình của bạn :hugs:

1111

Bạn có thể dùng app này thay thế nhé Room finishing bằng dynamo cũng ổn nhưng xài cái này tốt hơn nhé
https://apps.autodesk.com/RVT/en/Detail/Index?id=5641957956279354474&appLang=en&os=Win64
p/s: free nhé

Thank bạn nhiều, nhưng mình đã tìm ra được cách giải quyết bằng Dynamo lun rồi nên xài Dynamo lun cho tiện

tìm ra được mà ko úp lên chia sẽ kiến thức đi chứ anh quốc

Bạn nào có hứng thú thì tham khảo cho vui để sao này gặp trường hợp tương tự thì áp dụng :grinning:

Cái đoạn srcipt của bạn dùng python rồi cũng khá dài và khó cho người sau dùng lại khi gặp trường hợp khác.