Vấn đề về family cửa - Nhờ mọi người vào giúp !

1.mình vẽ cửa đi thì gặp vấn đề là cửa đi ko biểu diễn đúng ký hiệu cửa đi trên mặt bằng mà biểu diễn giống cửa sổ.(như trên hình)
2. Khi xuất qua cad các nét trên bản vẽ cad ko giống như trong bản revit ( 1 số nét đứt bị thành nét liền hoặc bị mất, 1 sô thứ đã ẩn đi trong revit lại hiện lên

###1. Kí hiệu cửa là 1 dạng detail 2D, chỉ xuất hiện trên hình chiếu (MB, MĐ, MC).

Download - Door Swing-Single.rfa - Revit 2018
Lấy từ cửa mặc định Revit, bạn chèn vào cửa, khóa vào ref Width là đc.

###2. Không biết cửa của bạn thế nào, nhưng mình xuất cửa mặc định Revit ra thì nó là 1 block gọn gàng luôn

Nét Cửa thì thường k có vấn đề j. nhưng nét khác như nét trục, các nét đứt, nét đậm, mảnh khi sang cad ko thể hiện giống như bên revit

Đây là family cửa của mình, theo mình thấy nó cũng đã có ký hiệu cửa nhưng sao vẫn k hiện lên nhỉ

phải vẽ thêm cái detail line cho nó nữa huynh đài ơi :3

kiểm tra tùy chọn Visibility/graphics overides nữa huynh ơi, nó nằm trong thanh properties lúc chọn cái detail line ây, kiểm tra thử xem

ok đã tim ra đc nguyên nhân tk mọi ng nhiều. Tiện thể ai có kinh nghiệm xuất từ revit sag cad mà các đường nét biểu diễn đúng như bên revit cho mình xin lời khuyên với (thường xuất sang cad xong mình lại phải chỉnh sửa đường nét rất là nhiều. VD: nét ẩn, nét đứt, độ dày nét…)

Vào option ở phần export cuối cùng đó bạn. Nó có phần chỉnh Layer vs Hatch,…
Giờ Autodesk ko cho Revit bản mới hỗ trợ phần import export cho dwg options, b chỉ có thể chuyển từ project này sang project khác

ý mình là vi dụ bạn xuất bản vẽ thép sang cad. nét thép ở cad nó thể hiện là 2 nét bao và 1 nét hatch… và rất nhiều vấn đề khác.khi triển khai bản vẽ shop drawing sẽ gặp

2 nét là do b để detail level fine,chuyển về coarse là được.
Còn thép mà biểu diễn gập hẳn thì mình chịu, cái đó revit ko cho chuyển đổi biểu diễn thép trên bản vẽ như ASD

anh ơi giúp em với, e mới học revit. khi em tạo family cửa, dùng sketch path để vẽ từng cạnh cửa, khi vẽ xong 1 cạnh e di chuột để khóa thì khóa ẩn mất và chuyển lệnh sang vẽ tiếp cạnh thứ 2 ạ. trường hợp này em phải làm sao ạ?

Bạn dùng lệnh Align (AL) để gán đối tượng xem nhé