Mô hình cầu đường từ civil 3D qua revit

anh em tham khảo làm thử rồi có gì trao đổi :)) cái này có vẻ hỗ trợ vẽ chuẩn kỹ thuật cho revit hơn.

2 Likes

@danghuulam làm bên cầu đường chắc cái này hữu ích nè

1 Like

Không xem đươc gì anh a?

DuyVB: check lại xem anh không đăng nhập được bằng Facebook :)) đành phải login bằng tài khoản. Đang xem có nhiều chỗ hơi lòng vòng khó hiểu, có khi phải viết cái khung thì làm mới ổn :))
Danghuulam: bạn đọc đi ở dưới nó có link download file và list youtube hướng dẫn

Ok để mình kiểm tra lại. thanks.
Có thể gõ @ để mention người khác giống FB nha :slight_smile:
Thân.

Link vẫn vào đc bt mà Lâm

@melshy đã fix lỗi đăng nhập bằng FB
@DuyNguyen@danghuulam đều làm mảng cầu đường, hôm nào ae offline cafe chém gió 1 bữa nhé :slight_smile:

OK thôi hoặc quan tâm trao đổi tạo group trên skype cũng được

1 Like

vừa nhét được cái mô hình mẫu của nó vào revit, mới dừng lại ở mô hình cầu chưa bố trí cốt thép. phần dynamo làm khá loằng ngoằng nhưng hiểu bản chất có thể làm nhiều cách.

1 Like

tạo group cầu đường cho tham gia 1 vé nhé a!

mình thấy quan trọng nhất là export tọa độ từ civil qua excel, thiết lập profile cho mặt cắt đường ( cầu ) sau đó có rất nhiểu cách để làm việc trên dynamo, hiện tại thì mình có down được 3-4 pack. có thể bạn nên thử với cái pack ở trên vừa có cầu vừa có hầm dễ hiểu

Vừa chơi thử cũng mất thời gian vì theo đúng thiết kế kỹ thuật.

2 Likes
pinned globally #13

Bác thử mô hình đoạn ngã 3 cho anh em chiêm ngưỡng đi !:sweat_smile:

vấn đề nút giao ngã 3 ngã 4 ngay cả trên civil 3D làm vẫn còn khó, trường hợp làm cầu với dynamo còn được, đường trên đoạn thẳng được, nhưng đến giao cắt nó phức tạp hơn nhiều. Phương pháp có thể chia nhỏ từng đoạn sau đó ghép lại ( chia sao gần giống thi công nhất )

1 Like